Thursday, June 20, 2019
Home > News > ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰਿਆ ਹਾਦਸਾ, 3 ਮਿੰਟਾਂ ’ਚ ਦੇਖੋ ਆ ਕੀ ਹੋ ਗਿਆ, ਪੜੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ….

ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰਿਆ ਹਾਦਸਾ, 3 ਮਿੰਟਾਂ ’ਚ ਦੇਖੋ ਆ ਕੀ ਹੋ ਗਿਆ, ਪੜੋ ਪੂਰੀ ਖ਼ਬਰ….

Sharing is caring!

ਸੁਲਤਾਨਵਿੰਡ ਲਿੰਕ ਰੋਡ ਟੈਂਪਲ ਐਵੀਨਿਊ ‘ਚ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨ ਦੇਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ 3 ਮਿੰਟ ’ਚ 3 ਮੰਜ਼ਿਲਾਂ ਬਿਲਡਿੰਗ ਡਿੱਗ ਕੇ ਢਹਿ-ਢੇਰੀ ਹੋ ਗਈ। ਬਿਲਡਿੰਗ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ ਕੋਈ ਜਾਨੀ ਨੁਕਸਾਨ ਤਾਂ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਪਰ ਘਰ ਦਾ ਸਾਰਾ ਸਾਮਾਨ ਹੇਠਾਂ ਦਬ ਕੇ ਤਬਾਹ ਹੋ ਗਿਆ। ਬਿਲਡਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਦੀ ਇੱਕ ਇਮਾਰਤ ਦੇ ਉਸਾਰੀ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਬੇਸਮੈਂਟ ਦੀ ਖੁਦਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਦੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਦੇ ਚਲਦਿਆਂ ਬਿਲਡਿੰਗ ਡਿੱਗ ਗਈ । ਉਥੇ ਹੀ ਨਾਲ ਦੀ ਬਿਲਡਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦਰਾਰਾਂ ਆ ਗਈਆਂ ਅਤੇ ਨੇੜੇ ਦੇ ਲੋਕ ਵੀ ਦਹਸ਼ਤ ਵਿੱਚ ਆ ਗਏ। ਜਿਸ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਖੁਦਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ਉਹ ਨਿਗਮ ਦੀ ਬਿਨਾਂ ਪਰਮਿਸ਼ਨ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਨਕਸ਼ੇ ਦੇ ਗ਼ੈਰਕਾਨੂੰਨੀ ਰੂਪ ਨਾਲ ਕਰਵਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ ।


ਇਸਨ੍ਹੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਲੋਨੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਬੇਸਮੈਂਟ ਕਿੰਨੀ ਪੁੱਟੀ ਜਾਣੀ ਹੈ । ਇਸ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਢਾਈ ਤੋਂ 3 ਫੁੱਟ ਤੱਕ ਹੀ ਪੁੱਟਣੀ ਹੈ ,ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਬੇਸਮੈਂਟ 5 ਫੁੱਟ ਤੋਂ ਵੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੋਦ ਦਿੱਤੀ ਗਈ । ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਿਰਫ਼ 3 ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਮਿਹਨਤ ਦੀ ਕਮਾਈ ਤੋਂ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸਾਰਾ ਘਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਧਰਾਸ਼ਾਈ ਹੋ ਗਿਆ । 120 ਵਰਗ ਗਜ ਵਿੱਚ ਬਣੀ ਇਸ ਇਮਾਰਤ ਵਿੱਚ 5 ਕਮਰੇ ਅਤੇ ਇੱਕ ਹਾਲ ਸੀ । ਇਸਦੀ ਭਿਨਕ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨਿਗਮ ਦੇ ਐਮ. ਟੀ . ਪੀ . ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਲੱਗੀ । ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇੱਥੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਦੀ ਉਸਾਰੀ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ।


ਮਕਾਨ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ ਹੋਇਆ 80 ਲੱਖ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ :
ਤਰਸੇਮ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮਾਰਚ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਉਹ ਇਸ ਮਕਾਨ ਵਿੱਚ ਆਏ ਸਨ । ਮਕਾਨ ਡਿੱਗਣ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਲਗਭਗ 80 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਤਾਂ ਉਹ ਕਹਾਵਤ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ‘ਜਾਕੋ ਰਾਖੇ ਸਾਇਆਂ ਮਾਰ ਸਕੇ ਨਹੀਂ ਕੋਈ’ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕਾਂ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਜੋ ਨੁਕਸਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਸਦੀ ਭਰਪਾਈ ਉਹ ਕਰ ਦੇਣਗੇ , ਪਰ ਲਿਖਤੀ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਹਾਲੇ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਏ . ਸੀ . ਪੀ . , ਥਾਣਾ ਇੰਚਾਰਜ ਅਤੇ ਵਿਧਾਇਕ ਇੰਦਰਵੀਰ ਬੁਲਾਰਿਆ ਵੀ ਪੁੱਜੇ ।ਮੀਡੀਆ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਤੋਂ ਲੱਗਾ ਨਿਗਮ ਦਾ ਘਟਨਾ ਦਾ ਪਤਾ
ਨਿਗਮ ਦੀ ਹਦਬੰਦੀ ਵਿੱਚ 3 ਮੰਜਿਲਾ ਬਿਲਡਿੰਗ ਡਿੱਗ ਕੇ ਧਰਾਸ਼ਾਈ ਹੋ ਗਈ , ‘ਤੇ ਨਿਗਮ ਦੇ ਐਮ . ਟੀ . ਪੀ . ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਫਾਇਰ ਬਿਗਰੇਡ ਤੱਕ ਨੂੰ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਚੱਲਿਆ। ਮੀਡੀਆ ਵੱਲੋਂ ਸੂਚਨਾ ਦੇਣ ‘ਤੇ ਵਿਭਾਗਾਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਨਿਗਮ ਦੇ ਸਾਰੇ ਵਿਭਾਗ ਘਟਨਾ ਸਥਲ ‘ਤੇ 24 ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਪੁੱਜੇ । ਘਰ ਵਿੱਚ ਤਰਸੇਮ ਸਿੰਘ ਦੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਬੇਅੰਤ ਕੌਰ , ਪੁੱਤਰ ਪ੍ਰਭਦੀਪ , ਨਵਦੀਪ ਧੀ ਗਗਨਦੀਪ ਮੌਜੂਦ ਸੀ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *